ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีใช้มาร์ค บาร์บี้เอาด้านไหนติดหน้า  (อ่าน 205 ครั้ง)

Muhi

• Newbie
  • *

ความสวยความงามมันต้องมาคู่กันกับผู้หญิงเรานะคะ ตอนนี้สาวๆ ในโซเซียลเค้ามีสินค้าที่นิยมใช้ คือ มาร์กหน้าบาร์บี้มีด้วยกันทั้งหมด สี่สูตร คือ ทับทิม เลมอน มะเขือเทศ ไข่มุก ส่วนวิธีใช้สาวๆก็ยังคงงงๆ กันอยู่ใช่มั๊ยล่ะว่าวิธีใช้มาร์ค บาร์บี้เอาด้านไหนติดหน้า เพราะว่ามันจะมีแผ่นพลาสติกใสๆ ติดมากับแผ่นมาร์กหน้า ที่สำคัญอย่าลอกแผ่นพลาสติกใสๆนี้ออกนะคะ เพราะแผ่นใสๆ นี้จะช่วยไม่ให้เนื้อมาร์กระเหยเร็วเกินไปคะ เเละก็ให้นำด้านที่มีพลาสติกเเปะที่หน้าไว้ 20 นาที อย่าลืมล้างหน้าก่อนมาร์กหน้าล่ะ

อ้างถึง
Mask Sheet - มาร์คบาร์บี้
   มาร์คอันนี้แกะมาแล้วประหลาดดีค่ะ คือจะมีด้านนึงที่เป็นพลาสติกเคลือบอยู่ เพื่อป้องกันความชุ่มชื้นระเหยออก จริงๆเราไม่รู้ว่าต้องแกะออกไปเลยหรือป่าว แต่ตอนเราใช้ไม่ได้แกะออก
*****ลักษณะพลาสติกคล้ายๆเจลนะคะ ไม่เหมือนยี่ห้ออื่นๆที่เป็นพลาสติกแข็งๆ*****
ถามพี่ในเพจมาให้แล้วนะคะ ตอบข้อข้องใจเรื่องพลาสติกดันี้ -
คือแผ่นพลาสติกไม่ต้องเอาออกนะคะ แปะด้านที่เป็นพลาสติกติดกับผิวหน้าได้เลยเคย คุณสมบัติพิเศษช่วยเก็บความชุ่มชื่นขณะที่มาส์ค

เคล็คลับ !!!! เอามาร์คแช่เย็นแล้วมาแปะหน้านะ ฟินโคตรรรรรร
    แกะละ อ่าห้าาาา สบายผิวจัง
ของที่เราใช้ไม่ได้เห็นผลเรื่องความขาวหรือเรื่องริ้วรอยนะ
ของเราช่วยเรื่องผิวชุ่มชิ้นสดชื่นมากกว่า แกะมาร์คเสร็จก็นวดๆให้มาร์คซึมลงผิวหน่อยนะคะ
   ส่วนมาร์คที่แกะออกมาแล้วก็จัดการเอามาลูบแขนลูบตัว (งกมาก 555) ไหนๆมันก็เหลืออ่ะ เสียดาย
โดยรวมเป็นมาร์คหน้าที่สดชื่นใช้ได้ เราใช้แล้วไม่แพ้ด้วย แถมราคา(ตอนลด)เป็นมิตรกับกระเป๋าสตางค์สุดๆ สุดท้ายนี้การลองผลิตภัณฑ์บำรุงผิวต่างๆขึ้นอยู่กับสภาพผิวแต่ละบุคคลนะคะ ใครใช้แล้วมาแชร์กันบ้างน้า บ๊ายบายค่า

ที่มา >>>/www.jeban.com