ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการหาความสุขส่วนตั๊วส่วนตัวของผู้หญิง (วิธีการช่วยตัวเอง)  (อ่าน 2209 ครั้ง)

violet

• Newbie
  • *
การช่วยตัวเอง หรือ การสำเร็จความใคร่ (Musturbation)

นั้นเป็นเรื่องที่แสนจะธรรมชาติที่สุด และเป็นวิธีการระบายของในเรื่องอารมณ์ทางเป็นที่ดีที่สุดวิธีหนึ่งเลยก็ว่าได้

การปฏิบัติการความสุขนี้ไม่มีใครสามารถระบุได้อย่างตายตัวว่าวิธีไหนที่จะทำให้คุณมีความสุขที่สุด

เพราะว่าคุณต้องทดลองหามันด้วยตัวเองนะคะ มันไม่ใช่เองผิด ไม่ใช่เรื่องบาป และไม่ใช่เรื่องที่ต้องมานั่งอายตัวเองค่ะ

ที่นี่เรามาทำความรู้จักกับอวัยวะอันแสนบอบบางที่เกี่ยวกับภารกิจนี้โดยตรงเลยดีกว่าค่ะ

อ้างถึง
    เริ่มจากส่วนที่ปกคลุมช่องคลอดไว้ ขนจะขึ้นปกคลุมแคมใหญ่ไว้ ภายในแคมใหญ่ซึ่งมีลักษณะเป็นกลีบ ถัดเข้าไปเรียกว่าแคมเล็ก ซึ่งมีสีชมพูสดกว่าและเปียกชื้นกว่าแคมใหญ่หรือแคมนอก หากคุณผู้หญิงคนใดไม่เคยรู้จักอวัยวะเพศของตนเองเลย ควรส่องกระจกดูหลังจากอาบน้ำก็ได้นะจ๊ะ

คริสตอริสจะอยู่บริเวณจุดบรรจบด้านบนของแคมเล็กกับอวัยวะทั้งหมด เป็นเม็ดสีชมพูขนาดประมาณเมล็ดถั่วขนาดเล็ก และไวต่อสัมผัสมาก (จุดนี้แหละที่สาวๆ จะรู้สึกถึงความเสียวที่สุด)

คริสตอริสมีปีกเนื้อเล็กๆ ปกป้องอยู่ ซึ่งปีกเนื้อนี้จะหดตัวเข้าไปในขณะที่เจ้าของมีเพศสัมพันธ์ หรือถูกกระตุ้น ส่วนต่อจากคริสตอริสลงไปคือช่องปัสสาวะ ซึ่งเป็นที่ขับถ่ายปัสสาวะ ต่ำลงไปกว่าช่องนี้คือช่องคลอด

ก่อนลงมือปฏิบัติการนะคะ อย่าลืมตรวจสอบให้แน่ใจก่อนว่าคุณอยู่ที่พื้นที่ที่เป็นส่วนตัวพอ เพราะว่าึคุณอาจจะไม่อยากให้ใครเปิด

ประตูมาเจอคุณในตอนที่กำลังทำอยู่แน่เลยใช่ไหมคะ เอ๊ะ หรือว่าชอบ 555

วิธีการที่จะเล่าให้ฟังนี่เป็นวิธีการพื้นฐานเท่านั้นนะคะ ส่วนคุณจะหกคะเมนตีลังกา กายกรรม โลดโผน แค่ไหน

อันนี้เป็นเรื่องรสนิยมคะ เหมือนกันรสชาติก๋วยเตี๋ยวที่ไม่มีใครปรุงรสออกมาเหมือนกัน เพศรสก็เช่นเดียวกันคะ

ปรุงรสเองเลย ไม่ต้องอายค่ะ

เอาละ เข้าเรื่องกันเลยค่ะ

อ้างถึง
ใช้นิ้วมือของคุณให้เป็นประโยชน์ เริ่มจากลูบไล้ตัวเองตามจุดต่างๆ ของร่างกายทั้งหน้าอก, หัวนม, หน้าท้องไล้มาจนน่องขา และเมื่อถึงจุดยุทธศาสตร์อันสำคัญ

ใช้นิ้วมือสัมผัสคริสตอริสนวด ถูไปมา หรือเริ่มนวดนวดคลึงไปที่อวัยวะเพศทุกส่วน ปล่อยจินตนาการไปตามความต้องการ (เมื่อเริ่มรู้สึกถึงความต้องการ จะมีน้ำหล่อลื่นออกมาด้วย หากไม่มีน้ำหล่อลื่น อาจใช้สารหล่อลื่นเป็นตัวช่วยของคุณ เพื่อลดการเสียดสี และเจ็บ เมื่อมีการสอดใส่)

จากนั้นใช้นิ้วสอดเข้าไปในช่องคลอด 1-2 นิ้วแล้วเลื่อนเข้า-ออก อย่างนุ่มนวล แล้วค่อยๆ เร่งความเร็วของนิ้วมือได้ตามความต้องการ หรือจะใช้วิธีด้วยการ ก็จะได้ความตื่นเต้นสูงมาก หรืออาจใช้ไวเบรเตอร์ อย่างที่สาวชาวตะวันตกนิยมกัน

หลายครั้งที่ได้ทำลองสังเกตดูว่าตนเองว่าชอบท่าใด และวิธีใดให้ความรู้สึกดีที่สุด

ช่วงพีค หรือจุดไคลแม็กซ์ ก็คือช่วงที่ผู้หญิงรู้สึกถึงจุดสุดยอด จะเกิดอาการเกร็ง อาจสังเกตุได้จากแขนขา ที่ตรึงเกร็ง ส่วนภายในช่องคลอดจะรู้สึกถึงการเต้นตุ๊บๆ หลังจากถึงจุดสุดยอดแล้ว เนื่องจากมีเลือดมาคั่งที่บริเวณนั้นอยู่เป็นจำนวนมาก

ผุ้หญิงเราหลังจากถึงจุดสุดยอดแล้ว สามารถที่จะถึงสุดยอดได้อีกหลายครั้งติดต่อกัน เนื่องจากจะใช้เวลาในการฟื้นตัว หรือเริ่มกิจกรรมครั้งใหม่ได้ทันที ซึ่งต่างจากผู้ชายที่อาจใช้เวลาฟื้นตัวมากกว่า

การทำมาสเตอร์เบชั่นด้วยกัน
การช่วยตัวเอง ไม่ได้หมายความเพียงการหาความสุขขณะอยู่คนเดียวเท่านั้น แต่คู่สมรสจำนวนมากพบว่า การช่วยตัวเองต่อหน้าคู่ของตน เป็นการปลุกเร้าอารมณ์เสน่ห์หาอย่างสูง และเป็นการเรียนรู้ภาวะเสียวสุดยอดของเขาหรือเธอได้ ซึ่งเป็นประโยชน์เมื่อคุณต้องปฎิบัติให้อีกฝ่ายเมื่อร่วมรัก แถมยังได้ความใกล้ชิดแบบสุดๆ อีกด้วย

มาสเตอร์เบชั่น จึงเป็นวิธีที่แสดงออกให้เห็นว่าคู่ของคุณชอบ และมีรสนิยมแบบไหน ผู้หญิงหลายคนชอบให้ผู้ชายใช้นิ้วกับเธอก่อนสอดใส่อวัยวะเพศ นอกจากนั้น มาสเตอร์เบชั่นยังให้การเรียนรู้แก่คนทั้งสอง ถึงการจับต้องอวัยวะเพศกันและกันอีกด้วย

นอกจากความสุขที่ได้รับจากปฏิบัติการนี้นะคะ อย่างลืมสิ่งที่สำคัญมากๆ อีกเรื่องคะ คือ

"ความสะอาด"

ฉะนั้น ก่อนลงมือนะคะ
-   ตัดเล็บที่แหลมคมและตะไบมุมเล็บให้หมดความคม

งานนี้...........เจ็บแล้วจบ....นะคะ เดี๋ยวจะหาว่า violet ไม่เตือน

-   ล้างมือ และซอกเล็บให้สะอาด เพราะว่าอาการติดเชื้อในช่องคลอดที่แสนน่าถนุถนอมนี่

ไม่ใช่เรื่องน่าลองเลยนะคะ สะอาดไว้ก่อนคะ

-   เมื่อล้างมือแล้วก็อย่าเอามือไปหยิบจับอะไรเล่นก่อนลงมือคะ ล้างมาสะอาดแล้ว

ก็ให้มันสะอาดจนกว่าภารกิจพิชิตจุดสุดยอดนี้จะจบลงเถอะค่ะ

-   หากคุณมีน้ำหล่อลื่นน้อย พิจารณางบประมาณซื้อเจลหล่อลื่นไว้บ้างก็ดีค่ะ

ไม่ต้องอายคะ คุณไม่ใช่คนแรกและคนเดียวที่ซื้อของพวกนี้ค่ะ พนักงานขายเขาไม่จำคุณหรอกค่ะ 5555

-   หลังภารกิจเสร็จสิ้น ฝืนใจไว้คะ อย่าเพิ่งหลับ ไปเข้าห้องน้ำล้างน้องด้วยนะคะ

หากคุณใช้ “อุปกรณ์เสริม”

-   หาก “อุปกรณ์เสริม” นั้นเป็นสิ่งของในเครื่องเรือน อย่างขวดโรลออน หรือพืช ผัก ผลไม้ แตงกวา

แตงล้าน แตงไทย อูยยย อันหลังนี่ท่าจะไม่ใช่แล้วล่ะ เหอๆ ๆ อย่าลืมล้างน้ำให้สะอาดทุกซอกมุมนะคะ

หลังล้างน้ำแล้วควรเอาถุงยางใส่ให้มันด้วย ย้ำนะคะ นี่ไม่ใช่เรื่องตลกเอาฮาทั้งสิ้น

โดยเฉพาะผลไม้นั้นมียาฆ่าแมลงที่คุณอาจจะล้างน้ำออกไม่หมดค่ะ ปลอดภัยไว้ก่อนคะ จะได้ไม่ต้องถึงมือหมอ

-   หาก “อุปกรณ์เสริม” ที่คุณใช้เป็นของเฉพาะทางอยู่แล้ว อย่างพวก sex toy ก็ควรล้างน้ำ ด้วยสบู่

ตากลมให้แห้งก่อนเก็บนะคะ จริงๆ แล้วการใช้ sex toy เป็น “อุปกรณ์เสริม” ที่ดีที่สุดคะ

เพราะว่ามันถูกสร้างมาเพื่อการนี้ อาจจะหายากซักนิด แพงซักหน่อย แต่ปลอดภัยกว่า “อุปกรณ์เสริมจากครัวเรือน” ค่ะ

แล้วตอนใช้ จะให้ดี ก็ควรให้มันใส่ถุงยางด้วยนะคะ  ;)

อ้างอิง... http://www.postjung.com/women-old/show.php?id=347
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2013, 05:04:36 am โดย admin »